เนื้อหา! มีอะไรบ้างนะ
- 1 รถไฟฟ้า bts mrt เปิดกี่โมง ? mrt เปิดกี่โมง ? เที่ยวแรกและเที่ยวแรก
- 2 รถไฟฟ้าเปิดกี่โมง ?
- 2.1 เวลาเปิดปิดรถไฟฟ้า BTS
- 2.2 เวลาเปิดปิดรถไฟฟ้า MRT
- 2.3 เบอร์ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมรถไฟฟ้าสีชมพู สีเขียวอ่อน สีเขียวเข้ม สายสีทอง สีเหลือง สีน้ำเงิน สีม่วง
- 2.4 เที่ยวสุดท้าย bts ปิดกี่โมง ?
- 2.5 สถานีรถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS) ที่เชื่อมต่อกับ MRT
- 2.6 รถไฟฟ้า Airport Rail Link เชื่อมกับรถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS)
- 2.7 รถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS) มีเส้นทาง 2 สาย
- 2.8 รถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS) เปิดปิด กี่โมง ?
รถไฟฟ้า bts mrt เปิดกี่โมง ? mrt เปิดกี่โมง ? เที่ยวแรกและเที่ยวแรก
รถไฟฟ้า bts mrt เที่ยวสุดท้ายและเที่ยวแรก สีชมพู สีเขียวอ่อน สีเขียวเข้ม สายสีทอง สีเหลือง สีน้ำเงิน สีม่วง
มาถึงสถานีล่วงหน้าอย่างน้อย 10 – 15 นาทีก่อนเวลารถไฟขบวนสุดท้ายก่อนเวลา 22.00 – 23.00 น.
ข้อมูลอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง ตรวจสอบข้อมูลก่อนเดินทางอีกครั้ง!
ตรวจสอบเวลาเปิดและปิด BTS และ MRT
- รถไฟฟ้า mrt > https://metro.bemplc.co.th/Fare-Calculation
- รถไฟฟ้า BTS > https://www.bts.co.th/service/timetable.html
รถไฟฟ้าเปิดกี่โมง ?
เวลาเปิดปิดรถไฟฟ้า BTS
มาถึงสถานีล่วงหน้าอย่างน้อย 10 – 15 นาทีก่อนเวลารถไฟขบวนสุดท้ายก่อนเวลา 22.00 – 23.00 น.
- bts เปิดกี่โมง
- เที่ยวแรกเปิดให้บริการ 06.00
- bts ปิดกี่โมง
- เที่ยวสุดท้ายปิดให้บริการ 24.00 น.
ข้อมูลอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง ตรวจสอบข้อมูลก่อนเดินทางอีกครั้ง! https://www.bts.co.th/service/timetable.html
เวลาเปิดปิดรถไฟฟ้า MRT
มาถึงสถานีล่วงหน้าอย่างน้อย 10 – 15 นาทีก่อนเวลารถไฟขบวนสุดท้ายก่อนเวลา 22.00 – 23.00 น.
- MRT เปิดกี่โมง
- เที่ยวแรกเปิดให้บริการ 06.00
- MRT ปิดกี่โมง
- เที่ยวสุดท้ายปิดให้บริการ 24.00 น.
ข้อมูลอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง ตรวจสอบข้อมูลก่อนเดินทางอีกครั้ง! https://metro.bemplc.co.th/Fare-Calculation
ตารางเดินรถไฟฟ้าขบวนแรก – ขบวนสุดท้ายสายสีน้ำเงิน รหัสสถานี สถานี เส้นทาง
ท่าพระ – ผ่านเตาปูน – ปลายทางหลักสองเส้นทาง
หลักสอง – ผ่านหัวลำโพง – ปลายทางท่าพระขบวนแรก ขบวนสุดท้าย ขบวนแรก ขบวนสุดท้าย BL38 หลักสอง – – 05:56 23:08 BL37 บางแค 06:00 00:27 05:58 23:10 BL36 ภาษีเจริญ 05:58 00:25 06:00 23:12 BL35 เพชรเกษม 48 05:57 00:23 06:02 23:14 BL34 บางหว้า 05:55 00:21 05:56 23:16 BL33 บางไผ่ 06:01 00:20 05:58 23:18 BL01 ท่าพระ (ชานชาลา 1,2) 05:59 00:18 05:59 23:19 BL32 อิสรภาพ 05:57 00:16 06:02 23:22 BL31 สนามไชย 05:55 00:13 05:56 23:24 BL30 สามยอด 06:01 00:12 05:58 23:26 BL29 วัดมังกร 05:59 00:10 06:00 23:28 BL28 หัวลำโพง 05:57 00:08 06:02 23:30 BL27 สามย่าน 05:55 00:05 05:56 23:32 BL26 สีลม 06:01 00:04 05:58 23:34 BL25 ลุมพินี 06:00 00:02 05:59 23:35 BL24 คลองเตย 05:58 00:00 06:01 23:37 BL23 ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ 05:56 23:58 05:55 23:39 BL22 สุขุมวิท 06:02 23:56 05:58 23:42 BL21 เพชรบุรี 06:00 23:54 06:00 23:44 BL20 พระราม 9 05:58 23:52 06:01 23:45 BL19 ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย 06:03 23:50 05:57 23:48 BL18 ห้วยขวาง 06:01 23:47 05:59 23:50 BL17 สุทธิสาร 05:59 23:45 06:01 23:52 BL16 รัชดาภิเษก 05:57 23:43 05:55 23:54 BL15 ลาดพร้าว 05:55 23:42 05:57 23:56 BL14 พหลโยธิน 06:00 23:39 05:59 23:58 BL13 สวนจตุจักร 05:58 23:37 06:01 00:01 BL12 กำแพงเพชร 05:56 23:35 05:55 00:03 BL11 บางซื่อ 06:02 23:33 05:57 00:05 BL10 เตาปูน 05:59 23:30 05:59 00:07 BL09 บางโพ 05:57 23:29 06:01 00:09 BL08 บางอ้อ 05:55 23:26 05:55 00:11 BL07 บางพลัด 06:01 23:24 05:57 00:13 BL06 สิรินธร 05:59 23:22 05:59 00:15 BL05 บางยี่ขัน 05:57 23:20 06:01 00:17 BL04 บางขุนนนท์ 06:02 23:17 05:56 00:20 BL03 ไฟฉาย 06:00 23:16 05:58 00:22 BL02 จรัญฯ 13 05:58 23:13 06:00 00:24 BL01 ท่าพระ (ชานชาลา 3,4) 05:56 23:11 – – ตารางเดินรถไฟฟ้าขบวนแรก – ขบวนสุดท้ายสายสีม่วง รหัสสถานี สถานี ไปคลองบางไผ่ ไปเตาปูน ขบวนแรก ขบวนสุดท้าย ขบวนแรก ขบวนสุดท้าย PP01 คลองบางไผ่ – – 06:00 22:47 PP02 ตลาดบางใหญ่ 06:51 23:57 06:02 22:49 PP03 สามแยกบางใหญ่ 06:48 23:54 06:04 22:51 PP04 บางพลู 06:45 23:51 06:07 22:54 PP05 บางรักใหญ่ 06:43 23:49 06:09 22:56 PP06 บางรักน้อยท่าอิฐ 06:41 23:47 06:11 22:58 PP07 ไทรม้า 06:39 23:45 06:13 23:00 PP08 สะพานพระนั่งเกล้า 06:37 23:43 06:15 23:02 PP09 แยกนนทบุรี 1 06:34 23:40 06:18 23:05 PP10 บางกระสอ 06:32 23:38 06:20 23:07 PP11 ศูนย์ราชการนนทบุรี 06:30 23:36 06:22 23:09 PP12 กระทรวงสาธารณสุข 06:27 23:33 06:25 23:12 PP13 แยกติวานนท์ 06:25 23:31 06:28 23:15 PP14 วงศ์สว่าง 06:22 23:28 06:30 23:17 PP15 บางซ่อน 06:20 23:26 06:33 23:20 PP16 เตาปูน 06:18 23:24 – –
เบอร์ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมรถไฟฟ้าสีชมพู สีเขียวอ่อน สีเขียวเข้ม สายสีทอง สีเหลือง สีน้ำเงิน สีม่วง
รถไฟฟ้าสีชมพู สีเขียวอ่อน สีเขียวเข้ม สายสีทอง สีเหลือง โทรศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ บีทีเอส
- 0 2617 6000
- ทุกวัน เวลา : 06.00 -24.00 น.
รถไฟฟ้าสีน้ำเงิน สีม่วง โทรศูนย์บริการข้อมูลรถไฟฟ้า MRT
- 02 624 5200
- เวลาทำการศูนย์บริการข้อมูล วันจันทร์-ศุกร์ ตั้งแต่เวลา 07.00-18.00 น.
- วันเสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ตั้งแต่เวลา 08.00-17.00 น.
เที่ยวสุดท้าย bts ปิดกี่โมง ?
เที่ยวแรกเปิดให้บริการ 06.00 (หกโมงเช้า)
เที่ยวสุดท้ายปิดให้บริการ 24.00 น. (เที่ยงคืน)
> ข้อมูลเวลาเปิดและปิด BTS สายสุขุมวิท สายสีเขียว สายสีทอง อาจมีการเปลี่ยนแปลง ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ > https://www.bts.co.th/
สถานีรถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS) ที่เชื่อมต่อกับ MRT
สถานีห้าแยกลาดพร้าว สถานีหมอชิต สถานีอโศก สถานีศาลาแดง และสถานีบางหว้า
รถไฟฟ้า Airport Rail Link เชื่อมกับรถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS)
รถไฟฟ้าบีทีเอสที่สถานีพญาไท
รถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS) มีเส้นทาง 2 สาย
สายสุขุมวิท (สายสีเขียวอ่อน) มีทั้งหมด 47 สถานี ได้แก่ คูคต แยก คปอ. พิพิธภัณฑ์กองทัพอากาศ โรงพยาบาลภูมิพลอดุลยเดช สะพานใหม่ สายหยุด พหลโยธิน 59 วัดพระศรีมหาธาตุ กรมทหารราบที่ 11 บางบัว กรมป่าไม้ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เสนานิคม รัชโยธิน พหลโยธิน24 ห้าแยกลาดพร้าว หมอชิต สะพานควาย อารีย์ สนามเป้า อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ พญาไท ราชเทวี สยาม(สถานีร่วม) ชิดลม เพลินจิต นานา อโศก พร้อมพงษ์ ทองหล่อ เอกมัย พระโขนง อ่อนนุช บางจาก ปุณณวิถี อุดมสุข บางนา แบริ่ง สำโรง ปู่เจ้า ช้างเอราวัณ โรงเรียนนายเรือ ปากน้ำ ศรีนครินทร์ แพรกษา สายลวด และเคหะฯ
สายสีลม (สายสีเขียวเข้ม) มีทั้งหมด 13 สถานี ได้แก่ สนามกีฬาแห่งชาติ สยาม(สถานีร่วม) ราชดำริ ศาลาแดง ช่องนนทรี สุรศักดิ์ สะพานตากสิน กรุงธนบุรี วงเวียนใหญ่ โพธิ์นิมิตร ตลาดพลู วุฒากาศ บางหว้า
รถไฟฟ้าบีทีเอส (BTS) เปิดปิด กี่โมง ?
เที่ยวแรกเปิดให้บริการ 06.00 (หกโมงเช้า)
เที่ยวสุดท้ายปิดให้บริการ 24.00 น. (เที่ยงคืน)